JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA

KUHUSU UAMUZI WA RUFAA DHIDI YA UAMUZI WA WASIMAMIZI
WA UCHAGUZI KWA PINGAMIZI ZA UTEUZI WA WAGOMBEA
UBUNGE KATIKA JAMHURI YA MUUNGANO NA UDIWANI KWA
TANZANIA BARA

Dodoma, Tarehe 03 Septemba, 2025

Kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 53 na 65 vya Sheria ya Uchaguzi wa
Rais, Wabunge na Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024 vikisomwa pamoja na
kanuni ya 29(1) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani za
Mwaka 2025, Tume Huru ya Taifa ya Uchaguzi ilipokea jumla ya rufaa hamsini
na moja (51) za kupinga uamuzi wa wasimamizi wa uchaguzi kuhusu pingamizi
za Uteuzi wa wagombea Ubunge katika Jamhuri ya Muungano na Udiwani kwa

Tanzania Bara.

Kati ya rufaa hamsini na moja (51) zilizopokelewa na kufanyiwa uamuzi, rufaa
ishirini (20) ni za kupinga uamuzi wa wasimamizi wa uchaguzi kuhusu Ubunge

na rufaa thelathini na moja (31) ni kupinga uamuzi kuhusu Udiwani.

Aidha, rufaa kumi na tatu (13) kati ya rufaa hamsini na moja (51) zilitolewa
uamuzi katika kikao cha Tume cha tarehe 31 Agosti, 2025 na taarifa yake

ilitolewa kwa Umma tarehe hiyo.

Tume katika kikao chake kilichofanyika kuanzia tarehe 01 hadi 03 Septemba,
2025, imefanya uamuzi wa rufaa thelathini na nane (38), ambapo kwa rufaa za

Ubunge, Tume imezikubali rufaa nne (04), imekataa rufaa saba (07) na kufuta
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rufaa moja (01). Kwa upande wa rufaa za Udiwani, Tume imekubali rufaa tisa
(09) na kuzikataa rufaa kumi na saba (17), kama inavyoainishwa kwenye

mchanganuo ufuatao:-

1.0. Rufaa za ubunge zilizokubaliwa:

Zifuatazo ni rufaa nne (04) za wagombea ubunge zilizokubaliwa: -

i. Ndugu Mvungi Lucas Felix mgombea ubunge Jimbo la Mwanga kupitia
Chama cha NCCR-Mageuzi dhidi ya Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la

Mwanga;

ii. Ndugu Anaeli Roiya Nasari mgombea ubunge Jimbo la Arumeru
Mashariki kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Ndugu Joshua

Samwel Nassari wa Chama cha Mapinduzi;

iii. Ndugu Ngwada Mubarak Twaha mgombea ubunge Jimbo la Mafinga
Mjini kupitia Chama cha CHAUMMA dhidi ya Ndugu Villa Lutevele
Nathan Dickson kupitia Chama cha Mapinduzi; na

iv. Ndugu Matiko Esther Nicholas mgombea ubunge Jimbo la Tarime Mjini
kupitia Chama cha Mapinduzi dhidi ya Ndugu Kangoye Jackson Ryoba
mgombea ubunge kupitia Chama cha ACT-Wazalendo.

Hivyo, kwa wagombea kuanzia namba i ya kirumi hadi namba iii ya kirumi,
Tume imetengua uamuzi wa wasimamizi wa uchaguzi na kukubali rufaa za
wagombea hao. Wagombea tajwa waendelee na taratibu za kampeni za ubunge

katika majimbo wanayogombea.

Kuhusu mrufaniwa katika namba iv ya kirumi ambaye ni Ndugu Kangoye

Jackson Ryoba, Tume imetengua uteuzi wake na kumuondoa katika orodha ya

wagombea ubunge Jimbo la Tarime Mjini.




2.0.

Rufaa za ubunge zilizokataliwa:

Zifuatazo ni rufaa saba (07) za wagombea ubunge zilizokataliwa:-

i.

ii.

ii.

1v.

vi.

Vii.

Ndugu Gimbi Dotto Masaba mgombea ubunge Jimbo la Itilima kupitia
Chama cha CHAUMMA dhidi ya Ndugu Njalu Daudi Silanga kupitia

Chama cha Mapinduzi Jimbo la Itilima;

Ndugu Omary Ahmad Badwel mgombea ubunge Jimbo la Bahi kupitia
Chama cha CHAUMMA dhidi ya Ndugu Keneth Ernest Nollo

mgombea ubunge kupitia Chama cha Mapinduzi jimbo la Bahi;

Ndugu Mohamed Juma Haji mgombea ubunge Jimbo la Chambani
kupitia Chama cha AAFP dhidi ya Msimamizi wa Uchaguzi jimbo la

Chambani;

Ndugu Loyce Benjamin Giboma mgombea ubunge Jimbo la Ubungo
kupitia Chama cha CHAUMMA dhidi ya Msimamizi wa Uchaguzi
Jimbo la Ubungo;

Ndugu Pius Ismail Masuruli mgombea ubunge Jimbo la Bunda Mjini
kupitia chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Ndugu Esther Ernest
Bulaya mgombea ubunge kupitia Chama cha Mapinduzi jimbo la Bunda
Mjini;

Ndugu Kangoye Jackson Ryoba mgombea ubunge Jimbo la Tarime
Mjini kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Ndugu Matiko
Esther Nicholas mgombea ubunge kupitia Chama cha Mapinduzi Jimbo

la Tarime Mjini; na

Ndugu Salum Khamis Salum mgombea ubunge Jimbo la Meatu kupitia
Chama cha Mapinduzi dhidi ya Ndugu Rosemary Kasimbi Kirigini
mgombea ubunge kupitia Chama cha ACT-Wazalendo Jimbo la Meatu.




Kwa wagombea kuanzia namba i ya kirumi hadi namba iv ya kirumi, Tume
imekubaliana na uamuzi wa wasimamizi wa uchaguzi wa majimbo husika wa

kutowateua kugombea nafasi ya ubunge katika majimbo husika.

Aidha, kwa warufaniwa namba v ya kirumi hadi namba vii ya kirumi ambao ni
Ndugu Esther Ernest Bulaya wa Jimbo la Bunda Mjini, Ndugu Matiko Esther
Nicholas wa Jimbo la Tarime Mjini na Ndugu Rosemary Kasimbi Kirigini wa
Jimbo la Meatu, Tume imekubaliana na uamuzi wa wasimamizi wa uchaguzi
wa majimbo husika kuhusu uteuzi wao, hivyo, waendelee na taratibu za

kampeni za Ubunge.
3.0. Rufaa ya Ubunge iliyofutwa

Tume imefuta rufaa ya ubunge iliyowasilishwa na Ndugu Flatei Gregory
Wazalendo kwa kuwa imepitwa na matukio (overtaken by events) baada ya
mrufani kujitoa kugombea kwa mujibu wa kifungu cha 70(1) cha Sheria ya
Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024 kikisomwa
pamoja na kanuni ya 32(1) ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais, Wabunge na

Madiwani za Mwaka 2025.
4.0. Rufaa za udiwani zilizokubaliwa:
Zifuatazo ni rufaa tisa (09) za wagombea udiwani zilizokubaliwa: -

i. Ndugu Abdurahamani Mohamedi Matulano mgombea udiwani Kata ya
Mijelejele, Jimbo la Lulindi kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi
Ngugu Juma Ramadhani Polle mgombea udiwani kupitia Chama cha
Mapinduzi kata ya Mijelejele, Jimbo la Lulindji;

ii. Ndugu Anafi Salumu Nandala mgombea udiwani Kata ya Ndomoni,
Jimbo la Nachingwea kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya

Ndugu Raymondi Erasto Vitusi mgombea udiwani kupitia Chama cha
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iii.

iv.

V1.

Vii.

Viii.

1X.

Ndugu Charles Bakari Hokororo mgombea udiwani Kata ya Namwanga,
Jimbo la Lulindi kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Ndugu
Yusuph Bushiri Mlaponi mgombea udiwani kupitia Chama cha

Mapinduzi Kata ya Namwanga, Jimbo la Lulindi;

Ndugu Lulu Omari Bakari mgombea udiwani Kata ya Rahaleo, Jimbo la
Lindi Mjini kupitia chama cha NCCR- Mageuzi dhidi ya Ndugu John
Stephen Mmuni mgombea udiwani kupitia Chama cha Mapinduzi Kata

ya Rahaleo, Jimbo la Lindi Mjini;

Ndugu Mackrina Chales Nyoni mgombea udiwani Kata ya Mkongo,
Jimbo la Namtumbo kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Ndugu
Daniel Magnus Nyambo mgombea udiwani kupitia Chama cha

Mapinduzi Kata ya Mkongo, Jimbo la Namtumbo;

Ndugu Mabula Ng'welemi Bugali mgombea udiwani Kata ya Sagata,
Jimbo la Itilima kupitia Chama cha CUF dhidi ya Msimamizi wa Uchaguzi

Jimbo la Itilima;

Ndugu Richard Africa Mwangomale mgombea udiwani Kata ya Lufilyo,
Jimbo la Busokelo kupitia Chama cha CHAUMMA dhidi ya Ndugu
Emanuel Seth Mwakajegela mgombea udiwani kupitia Chama cha

Mapinduzi Kata ya Lufilyo, Jimbo la Busokelo;

Ndugu William Daniel Baliyakula mgombea udiwani Kata ya
Buseresere, Jimbo la Chato Kusini kupitia Chama cha ACT-Wazalendo
dhidi ya Ndugu Mange Khamis Samwel mgombea udiwani kupitia

Chama cha Mapinduzi Kata ya Buseresere, Jimbo la Chato Kusini; na

Ndugu Saidi Hamisi Mikunya mgombea udiwani kupitia Chama cha
CUF, Kata ya Njinjo, Jimbo la Kilwa Kaskazini dhidi ya Ndugu Juma
Ahmadi Litembo mgombea udiwani kupitia Chama cha Mapinduzi Kata

ya Njinjo, Jimbo la Kilwa Kaskazini.




Hivyo, wagombea tajwa, wamerejeshwa katika orodha ya wagombea udiwani

katika kata husika na waendelee na taratibu za kampeni za uchaguzi.

5.0. Rufaa za udiwani zilizokataliwa:

Zifuatazo ni rufaa kumi na saba (17) za wagombea udiwani zilizokataliwa: -

1

11.

iii.

v.

Vi,

Ndugu Rafii Kibwana Kombo mgombea udiwani Kata ya Pangani
Mashariki, Jimbo la Pangani kupitia Chama cha CHAUMMA dhidi ya
Msimamizi Msaidizi wa Uchaguzi Kata ya Pangani Mashariki, Jimbo la

Pangani;

Ndugu Chambale Ally Ally mgombea udiwani Kata ya Namayuni, Jimbo
la Kilwa Kaskazini kupitia Chama cha CUF dhidi ya Ndugu Omary Ally
Kipengele mgombea udiwani kupitia Chama cha ACT-Wazalendo, Kata

ya Namayuni, Jimbo la Kilwa Kaskazini;

Ndugu Abasi Kambi Legeza mgombea udiwani Kata ya Visiga, Jimbo la
Kibaha Mjini kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Ndugu
Mohamedi Saidi Mpaki mgombea udiwani kupitia Chama cha
Mapinduzi Kata ya Visiga, Jimbo la Kibaha Mjini;

Ndugu Saini Joseph Peter mgombea udiwani Kata ya Gwandi, Jimbo la
Chemba kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Ndugu Dossa Ally
Hassan mgombea udiwani kupitia Chama cha Mapinduzi Kata ya

Gwandi, Jimbo la Chemba;

Ndugu Farida Mohamedi Kikoleka mgombea udiwani Kata ya
Miguruwe, Jimbo la Kilwa Kaskazini kupitia Chama cha Mapinduzi dhidi
ya Ndugu Halidi Mohamedi Kilete mgombea udiwani kupitia Chama
cha CUF Kata ya Miguruwe, Jimbo la Kilwa Kaskazini;

Ndugu Aron Machali Kulwa mgombea udiwani Kata ya Bulungwa,
Jimbo la Ushetu kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Ndugu
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vii.

Viil.

1X.

xi.

Xii.

xiii.

Kalwani Mteganoni Baluhya mgombea udiwani kupitia Chama cha

Mapinduzi Kata ya Bulungwa, Jimbo la Ushetu;

Ndugu Philbert Rugambwa Ngemera mgombea udiwani Kata ya
Kanyangereko, Jimbo la Bukoba Vijijini kupitia Chama cha CUF dhidi ya

Ndugu Hamimu Hassani Byeyombo mgombea udiwani kupitia Chama

Ndugu Sophia Ally Magimba mgombea udiwani Kata ya Mzenga, Jimbo
la Kisarawe kupitia Chama cha ACT-Wazalendo dhidi ya Ndugu
Mohammed Boniface Rubondo mgombea udiwani kupitia Chama cha

Mapinduzi Kata ya Mzenga, Jimbo la Kisarawe;

Ndugu Revocatus Christian Lukonge mgombea udiwani Kata ya
Kitangiri, Jimbo la Ilemela kupitia Chama cha Mapinduzi dhidi ya
Ndugu Donnard Ndaro Protas mgombea udiwani kupitia Chama cha

Mapinduzi Kata ya Kitangiri, Jimbo la Ilemela;

Ndugu Thobias Joseph Mwamkonda mgombea udiwani kupitia Chama
cha Mapinduzi Kata ya Itope, Jimbo la Kyela dhidi ya Ndugu Emily
Edwin Mwasongwe mgombea udiwani kupitia Chama cha ACT-
Wazalendo Kata ya Itope, Jimbo la Kyela;

Ndugu Gunewe Godwin Marcel mgombea udiwani Kata ya Kiseke,
Jimbo la Ilemela kupitia Chama cha Mapinduzi dhidi ya Ndugu Mwevi
Ramadhani Mwevi mgombea udiwani kupitia Chama cha Mapinduzi

Kata ya Kiseke, Jimbo la Ilemela;

Ndugu Hawa Miraji Kihwele mgombea udiwani Kata ya Igurusi, Jimbo
la Mbarali kupitia Chama cha Mapinduzi dhidi ya Ndugu Mussa
Yusuph Ngupapa mgombea udiwani kupitia Chama cha ACT-
Wazalendo Kata ya Igurusi, Jimbo la Mbaralj;

Ndugu Majanjara Phares David mgombea udiwani Kata ya Songambele,

Jimbo la Kongwa kupitia Chama cha ACT,Wazalendo dhidi ya Ndugu
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Xiv.

XV.

XVIi.

XVil.

Sadock Kajungu Peter mgombea udiwani kupitia Chama cha Mapinduzi

Kata ya Songambele, Jimbo la Kongwa;

Ndugu Leah Meshack Masasi mgombea udiwani Kata ya Majengo,
Jimbo la Makambako kupitia Chama cha CHAUMMA dhidi ya Ndugu
Rosemary Lameck Lwiva mgombea udiwani kupitia Chama cha

Mapinduzi Kata ya Majengo, Jimbo la Makambako;

Ndugu Moses Marwa Mwera mgombea udiwani Kata ya Muriba, Jimbo

Ndugu Zephania Godeni Chibaya mgombea udiwani Kata ya
Songambele, Jimbo la Kongwa kupitia Chama cha CHAUMMA dhidi ya
Ndugu Sadock Kajungu Peter mgombea udiwani kupitia Chama cha

Mapinduzi Kata ya Songambele, Jimbo la Kongwa; na

Ndugu Nandonde Rashid Abdallah mgombea udiwani Kata ya Mzinga,
Jimbo la Kivule kupitia Chama cha CUF dhidi ya Ndugu Job Isaack
Ibrahim mgombea udiwani kupitia Chama cha Mapinduzi Kata ya

Mzinga, Jimbo la Kivule.

Hivyo, kwa wagombea namba i ya kirumi hadi namba v ya kirumi, ambao ni

Ndugu Rafii Kibwana Kombo mgombea udiwani Kata ya Pangani Mashariki,

Ndugu Chambale Ally Ally mgombea udiwani Kata ya Namayuni, Ndugu

Abasi Kambi Legeza mgombea udiwani Kata ya Visiga na Ndugu Saini Joseph

Peter mgombea udiwani Kata ya Gwandi, Tume imekubaliana na uamuzi wa

wasimamizi wasaidizi wa uchaguzi wa kata husika wa kutowateua kugombea

nafasi ya udiwani.

Aidha, Tume imekubaliana na uamuzi wa wasimamizi wasaidizi wa uchaguzi

wa kata husika kwa warufaniwa namba v ya kirumi hadi namba xvii ya kirumi

ambao ni Ndugu Halidi Mohamedi Kilete mgombea udiwani Kata ya
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Miguruwe, Ndugu Kalwani Mteganoni Baluhya mgombea udiwani Kata ya
Bulungwa, Ndugu Hamimu Hassani Byeyombo mgombea udiwani Kata ya
Kanyangereko, Ndugu Mohammed Boniface Rubondo mgombea Kata ya
Mzenga, Ndugu Donnard Ndaro Protas mgombea Kata ya Kitangiri, Ndugu
Emily Edwin Mwasongwe mgombea Kata ya Itope, Ndugu Mwevi Ramadhani
Mwevi mgombea Kata ya Kiseke, Ndugu Mussa Yusuph Ngupapa mgombea
Kata ya Igurusi, Ndugu Sadock Kajungu Peter mgombea Kata ya Songambele,
Ndugu Rosemary Lameck Lwiva mgombea Kata ya Majengo, Ndugu Tumaini
Mwita Chacha mgombea Kata ya Muriba na Ndugu Job Isaack Ibrahim
mgombea Kata ya Mzinga. Hivyo, waendelee na taratibu za kampeni za

udiwani katika kata wanazogombea.

“KURA YAKO HAKI YAKO JITOKEZE K RA”

Imetolewa na:






